



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU
WA LEO TAREHE: 12/03/2026.**

[Mikoa ya Morogoro, Mtwara na Lindi]: [Mikoa ya Ruvuma, Rukwa, Songwe, Mbeya, Iringa na Njombe]:	}	Hali ya mawingu, mvua na ngurumo katika baadhi ya maeneo na vipindi vifupi vya jua.
[Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Dodoma na Singida]: [Mikoa ya Tanga na Dar es Salaam]: [Mikoa ya Tabora, Kigoma na Katavi]: [Mikoa ya Kilimanjaro, Arusha na Manyara]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]: [Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza, Shinyanga, Mara na Simiyu]:	}	Hali ya mawingu, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vifupi vya jua.

ANGALIZO:

VIPINDI VIFUPI VYA MVUA KUBWA VINATARAJIWA KATIKA MAENEO MACHACHE YA MIKOA YA LINDI, MTWARA NA PWANI (IKIJUMUISHA VISIWA VYA MAFIA).

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	24°C	16°C	12:42	12:47
D'SALAAM	30°C	24°C	12:29	12:38
DODOMA	27°C	18°C	12:43	12:52
KIGOMA	28°C	20°C	01:07	01:14
MBEYA	24°C	14°C	12:52	12:59
IRINGA	25°C	16°C	12:43	12:52
NJOMBE	22°C	12°C	12:46	12:58
MWANZA	26°C	19°C	12:56	01:01
TABORA	29°C	18°C	12:55	01:03
TANGA	31°C	23°C	12:30	12:38
ZANZIBAR	30°C	24°C	12:29	12:38

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kwa kasi ya km 20 kwa saa kwa Pwani yote. Kutoka Kaskazini Mashariki kwa Pwani ya Kaskazini na kutoka Kaskazini kwa Pwani ya Kusini.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na Mawimbi madogo.

Matarajio kwa siku ya Jumamosi tarehe 14/03/2026: Kuendelea kwa vipindi vya mvua kwa maeneo mengi ya nchi.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 12/03/2026.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Kiwanja Na. 6, Kitalu "N", Mtaa wa Fahmida, Dodoma jiji,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz